![1](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/1.jpg)
![2](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/2.jpg)
![3](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/3.jpg)
![4](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/4.jpg)
![5](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/5.jpg)
![6](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2565/25-04-2565/6.jpg)
วันที่ 25 เมษายน 2565 เวลา 13.30 น.
นางนวลจันทร์ ศรีมงคล ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี เป็นประธานในการประชุมคณะทำงานขับเคลื่อนโครงการพัฒนาชุมชนใสสะอาดของสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมหน่วยงานในสังกัดกรมการพัฒนาชุมชนมีการบริหารจัดการด้วยหลักความโปร่งใส และสามารถตรวจสอบได้, ส่งเสริมให้ข้าราชการกรมการพัฒนาชุมชน มีทัศนคติ วิธีคิด และยึดมั่นหลักคุณธรรมในการดำเนินชีวิตตามแนวทาง “พอเพียง วินัย สุจริต จิตอาสา”, ส่งเสริมหน่วยงานในสังกัดกรมการพัฒนาชุมชนเป็นแบบอย่างด้านคุณธรรม และเพื่อส่งเสริมการสร้างเครือข่าย ความร่วมมือกับภาคประชาชน ด้านความโปร่งใสและการป้องกันการทุจริตประพฤติมิชอบ
การประชุมครั้งนี้มี นางสาวสุวรรณา รอดเรือง ผู้อำนวยกลุ่มอำนวยการ, นางพัชรินทร์ พานำมา ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน, นายวีระพล ปักคำไทย ผู้อำนวยกลุ่มนโยบายและยุทธศาสตร์ และนายธีระพล คู่คิด ผู้อำนวยการกลุ่มกฎหมาย ร่วมด้วยข้าราชการ สำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี เข้าร่วมประชุมฯ ณ ห้อง 3003 ชั้น 3 กรมการพัฒนาชุมชน
ภาพ/ข่าว : งานเครือข่ายสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน
#กรมการพัฒนาชุมชน
#CDD
#SEPtoSDGs
#SDGforAll@Kmilt
#WorldSoilDay
#UNFAO
#GlobalSoilPartnership
#60ปีกรมการพัฒนาชุมชนสร้างสรรค์ชุมชนสร้างคนสร้างชาติ
#กองทุนพัฒนาบทบาทสตรี