![52394554 2315346885354718 6183449881881870336 n](/images/2019/02/180225621/52394554_2315346885354718_6183449881881870336_n.jpg)
วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 13.30 - 14.30 น. นายนิสิต จันทร์สมวงศ์ อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน มอบหมายให้นายโชคชัย แก้วป่อง รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติงานของคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต รุ่นที่ 3 ณ ห้องปิ่นเกล้า ชั้น 3 โรงแรมเอส.ดี. อเวนิว แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร โดยมีนายปรีชา กิตติสัตยกุล ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการ
เเละในครั้งนี้ ท่านรองอธิบดี ได้บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "กองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกับการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน" แก่เป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการฯ ทั้งสิ้น 96 คน ประกอบด้วย คณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต โซนกรุงเทพกลาง จาก 9 เขต (เขตดินแดง เขตดุสิต เขตป้อมปราบศัตรูพ่สย เขตพญาไท เขตราชเทวี เขตพระนคร เขตวังทองหลาง เขตสัมพันธวงค์ และเขตห้วยขวาง ) จำนวน 81 คน นักพัฒนาสังคมสำนักงานเขต จำนวน 9 คน นักวิชาการพัฒนาชุมชนสำนักงานเลขานุการ อกส.กทม. จำนวน 1 คน และเจ้าหน้าที่โครงการ จำนวน 5 คน
![52173578 2315346952021378 7490537214649040896 n](/images/2019/02/180225621/52173578_2315346952021378_7490537214649040896_n.jpg)
![52365640 2315346905354716 6827710554128252928 n](/images/2019/02/180225621/52365640_2315346905354716_6827710554128252928_n.jpg)
![52572769 2315346965354710 4459329578384490496 n](/images/2019/02/180225621/52572769_2315346965354710_4459329578384490496_n.jpg)
![52846859 2315346932021380 1094306380816318464 n](/images/2019/02/180225621/52846859_2315346932021380_1094306380816318464_n.jpg)