โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน ในการขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับจังหวัด(กาญจนบุรี)
เมื่อวันที่ 23 กันยายน 2559 สำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดกาญจนบุรี ได้ดำเนินการจัดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชนในการขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับจังหวัด โดยมี นาย ชัยยา ขำสะอาด พัฒนาการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานในพิธีเปิด และนายดำรงค์ มากระจัน หัวหน้ากลุ่มงานยุทธศาสตร์ฯ ให้เกียรติบรรยายพิเศษ เรื่องระเบียบกฏหมายที่เกี่ยวข้องแนวทางการดำเนินงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี รวมทั้งการจัดทำแผนการคัดเลือกอาสาสมัครผู้ประสานงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีหมู่บ้าน/ชุมชน กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยเจ้าหน้าที่ พช.และกลุ่ม องค์กรสตรี จำนวน 188 คน ณ โรงแรมริเวอร์แคว อำเภอเมืองกาญจนบุรี จังหวัดกาญจนบุรี