![1](/images/2561/26062561/1.jpg)
![2](/images/2561/26062561/2.jpg)
![3](/images/2561/26062561/3.jpg)
![4](/images/2561/26062561/4.jpg)
วันนี้ (26 มิถุนายน 2561) นางสาววาสนา บุญรอด พัฒนาการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานเปิดโครงการประชุมพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาสตรีหมู่บ้าน (กพสม.) โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ พัฒนาการอำเภอ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน คณะอนุกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีจังหวัดนครศรีธรรมราช และคณะกรรมการพัฒนาสตรีหมู่บ้าน (กพสม.) จาก 23 อำเภอ จำนวน 1,600 คน เข้าร่วมประชุม ณ หอประชุมเมืองนครศรีธรรมราช (ทุ่งท่าลาด) สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ 84 จังหวัดนครศรีธรรมราช วันนี้ (26 มิถุนายน 2561) นางสาววาสนา บุญรอด พัฒนาการจังหวัดนครศรีธรรมราช เป็นประธานเปิดโครงการประชุมพัฒนาศักยภาพคณะกรรมการพัฒนาสตรีหมู่บ้าน (กพสม.) โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ พัฒนาการอำเภอ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน คณะอนุกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีจังหวัดนครศรีธรรมราช และคณะกรรมการพัฒนาสตรีหมู่บ้าน (กพสม.) จาก 23 อำเภอ จำนวน 1,600 คน เข้าร่วมประชุม ณ หอประชุมเมืองนครศรีธรรมราช (ทุ่งท่าลาด) สวนสมเด็จพระศรีนครินทร์ 84 จังหวัดนครศรีธรรมราช การประชุมดังกล่าว จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างทักษะ ความรู้ และศักยภาพในการพัฒนาตนเองของสตรีให้เป็นที่ยอมรับต่อสังคม ส่งเสริมการประกอบสัมมาชีพของสตรี และเพื่อนำเสนอผลผลิตจากการดำเนินอาชีพของสตรีในหมู่บ้าน