สำนักงานเลขานุการคณะอนุกรรมการกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกรุงเทพมหานคร (อกส.กทม.)
จัดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนฯ เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ สามารถบริหารจัดการกลุ่ม
และพัฒนากลุ่มอาชีพให้มีความเข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0050](/images/2018/News/25122561/2/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0050.jpg)
วันที่ 24 ธันวาคม 2561
เวลา 10.00 - 12.00 น.
นางสาวณัฐนิช อินทสระ ผู้อำนวยการกลุ่มงานส่งเสริมและพัฒนาผลิตภัณฑ์ชุมชน
ให้เกียรติเป็นวิทยากรบรรยาย ในหัวข้อ “การเพิ่มมูลค่าผลิตภัณฑ์กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี” และ หัวข้อ “การสร้างมาตรฐานผลิตภัณฑ์กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี”
แก่ผู้เข้าร่วมโครงการเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกรุงเทพมหานคร
ซึ่งประกอบด้วย กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีที่กู้ยืมเงินไปประกอบอาชีพในปี 2560 – 2561 จำนวน 150 คน (จำนวน 50 กลุ่ม ๆ ละ 3 คน) และเจ้าหน้าที่โครงการ จำนวน 5 คน รวมทั้งสิ้น 155 คน
ซึ่งการจัดโครงการในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีให้มีความรู้ ความเข้าใจ สามารถบริหารจัดการกลุ่มและพัฒนากลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีให้มีความเข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ และเพื่อให้กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี มีความรู้ ความเข้าใจในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้มีคุณภาพและมาตรฐานที่กฎหมายกำหนด
ณ ห้อง พีโอนี ชั้น 6 โรงแรมทีเค พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0047](/images/2018/News/25122561/2/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0047.jpg)
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0048](/images/2018/News/25122561/2/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0048.jpg)
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0049](/images/2018/News/25122561/2/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0049.jpg)