สำนักงานเลขานุการคณะอนุกรรมการกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกรุงเทพมหานคร (อกส.กทม.) จัดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนฯ เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจ สามารถบริหารจัดการกลุ่มและพัฒนากลุ่มอาชีพให้มีความเข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0060](/images/2018/News/25122561/3/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0060.jpg)
วันที่ 24 ธันวาคม 2561
เวลา 09.00 น.
นายปรีชา กิตติสัตยกุล ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี
มอบหมายให้นางพัชรินทร์ พานำมา ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน
เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยาย ในหัวข้อ “การบริหารจัดการกลุ่มอาชีพกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ให้เข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ” แก่ผู้เข้าร่วมโครงการเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกรุงเทพมหานคร ซึ่งประกอบด้วย กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีที่กู้ยืมเงินไปประกอบอาชีพในปี 2560 – 2561 จำนวน 150 คน (จำนวน 50 กลุ่ม ๆ ละ 3 คน) และเจ้าหน้าที่โครงการ จำนวน 5 คน รวมทั้งสิ้น 155 คน
ซึ่งการจัดโครงการในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีให้มีความรู้ ความเข้าใจ สามารถบริหารจัดการกลุ่มและพัฒนากลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีให้มีความเข้มแข็งและมีประสิทธิภาพ และเพื่อให้กลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี มีความรู้ ความเข้าใจในการพัฒนาผลิตภัณฑ์ให้มีคุณภาพและมาตรฐานที่กฎหมายกำหนด
ณ ห้อง พีโอนี ชั้น 6 โรงแรมทีเค พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0057](/images/2018/News/25122561/3/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0057.jpg)
![เพมประสทธภาพฯกทม ๑๘๑๒๒๕ 0060](/images/2018/News/25122561/3/เพมประสทธภาพฯกทม_๑๘๑๒๒๕_0060.jpg)