![1](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/05032563/1.jpg)
![2](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/05032563/2.jpg)
![3](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/05032563/3.jpg)
![4](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/05032563/4.jpg)
วันที่ 5 มีนาคม 2563 กรมการพัฒนาชุมชน โดยสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพเครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาค รุ่นที่ 2 ภาคกลาง โดยมีนางทรงลักษณ์ วรภัย ผู้ตรวจราชการกรมการพัฒนาชุมชน ให้เกียรติบรรยายในหัวข้อ “ความสำคัญของเครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาค” แก่กลุ่มเป้าหมาย 26 จังหวัด ประกอบด้วย คณะทำงานเครือข่ายกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีจังหวัดละ 2 คน นักวิชาการพัฒนาชุมชนจังหวัดละ 1 คน จำนวน 26 จังหวัด รวมทั้งสิ้น 83 คนวันที่ 5 มีนาคม 2563
โดยการดำเนินงานโครงการครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้เครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาคมีความรู้ด้านเศรษฐกิจ สังคม สิ่งแวดล้อม และการบูรณาการแบบมีส่วนร่วมกับหน่วยงานภาคีเครือข่ายสามารถนำไปส่งเสริม สนับสนุนสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี และสตรีที่ขาดโอกาสในสังคมได้มีทุนในการนำไปลงทุน ก่อให้เกิดอาชีพ สร้างรายได้แก่สมาชิก ยกระดับคุณภาพชีวิตของครอบครัวสู่ความยั่งยืน ตามวัตถุประสงค์ของกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ที่ได้กำหนดไว้ณ โรงแรมพีลูส กาญจนบุรี อำเภอเมืองฯ จังหวัดกาญจนบุรี
ภาพ/ข่าว : งานเครือข่ายสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน สำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี
รายงาน : งานเครือข่ายสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน สำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี