วันที่ 12 มี.ค.63
หลังจากเสร็จสิ้นโครงการพัฒนาศักยภาพเครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี รุ่นที่ 3 ภาคใต้ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน นำโดย นางพัชรินทร์ พานำมา ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน และทีมงาน ลงพื้นที่ถ่ายทำสื่อวิดีทัศน์ กลุ่มเลี้ยงหอยนางรม อ.สุขสำราญ จ.ระนอง ซึ่งเป็นกลุ่มอาชีพสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีที่กู้เงินกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีถึง 3 ครั้ง เพื่อเพิ่มทุนและต่อยอดในการซื้อพันธุ์ปลามาเลี้ยงในกระชังเพิ่มเติมโดยกลุ่มยังอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติเพราะกลุ่มต้องอาศัยความสมบูรณ์ของทรัพยากรธรรมชาติซึ่งจะเป็นการอยู่ร่วมกันกับสิ่งแวดล้อมอย่างสมดุล
ภาพ/ข่าว : งานเครือข่ายสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน สำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี
รายงาน : สถานีข่าว พช. CNS