![1](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/07-07-2563/1.jpg)
![2](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/07-07-2563/2.jpg)
![3](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/07-07-2563/3.jpg)
![5](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2563/07-07-2563/5.jpg)
วันที่ 7 กรกฎาคม 2563
กรมการพัฒนาชุมชน โดยสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพเครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาค รุ่นที่ 4 ภาคเหนือ โดยมีนางทรงลักษณ์ วรภัย ผู้ตรวจราชการกรมการพัฒนาชุมชน ให้เกียรติบรรยายในหัวข้อ “ความสำคัญของเครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาค” แก่กลุ่มเป้าหมาย 17 จังหวัด ประกอบด้วย คณะทำงานเครือข่ายกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับจังหวัด ๆ ละ 2 คน นักวิชาการพัฒนาชุมชนจังหวัดละ 1 คน จำนวน 17 จังหวัด เจ้าหน้าที่โครงการจากส่วนกลาง จำนวน 5 คน รวมทั้งสิ้น 56 คน
โดยการดำเนินงานโครงการครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้เครือข่ายคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีระดับภาคมีความรู้ด้านเศรษฐกิจ สังคม สิ่งแวดล้อม และการบรูณาการแบบมีส่วนร่วมกับหน่วยงานภาคีเครือข่ายสามารถนำไปส่งเสริม สนับสนุนสมาชิกกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี และสตรีที่ขาดโอกาสในสังคมได้มีทุนในการนำไปลงทุน ก่อให้เกิดอาชีพ สร้างรายได้แก่สมาชิก ยกระดับคุณภาพชีวิตของครอบครัวสู่ความยั่งยืน ตามวัตถุประสงค์ของกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ที่ได้กำหนดไว้
ณ โรงแรมเทวราช อำเภอเมืองน่าน จังหวัดน่าน
ภาพ/ข่าว : งานเครือข่ายสัมพันธ์ กลุ่มพัฒนาศักยภาพกองทุน สำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี