วันที่ 31 สิงหาคม 2563
นางทรงลักษณ์ วรภัย ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ให้เกียรติบรรยายในหัวข้อ “การดำเนินงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ปี 2563”
ในโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติงานของคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต มีวัตถุประสงค์เพื่อให้คณทำงนขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต ได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้และประสบการณ์ในการทำงานร่วมกัน เพื่อให้คณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขตมีทักษะที่จำเป็นในการปฏิบัติงาน เพื่อให้คณะทำงานชับคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขตมีความรู้ที่เกี่ยวกับการปฏิบัติงานและสามารถถ่ายทอดให้กับสมาชิกได้ เช่น การเขียนโครงการที่ดี เป็นต้น เพื่อให้คณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขตได้มีส่วนร่วมในการพัฒนาระบบ
การทำงานของกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกรุงเทพมหานครให้มีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น โดยมีกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย คณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต 50 เขต ๆ ละ 5 คน และเจ้าหน้าที่สำนักพัฒนาสังคม จำนวน 3 คน รวมจำนวนทั้งสิ้น 253 คน
ณ โรงแรม ทีเค. พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น ถนนแจ้งวัฒนะ เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร