![1](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/1.jpg)
![2](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/2.jpg)
![3](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/3.jpg)
![4](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/4.jpg)
![5](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/5.jpg)
![6](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/6.jpg)
![7](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/7.jpg)
![8](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/8.jpg)
![9](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/9.jpg)
![10](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/10.jpg)
![11](/images/news/PR.SAKAYAPAP/2566/13-06-2566/11.jpg)
วันที่ 13 มิถุนายน 2566 ณ ห้องประชุมพีโอนี่ โรงแรมทีเค พาเลซ แอนด์ คอนเวนชั่น หลักสี่ กรุงเทพมหานคร
นายอรรษิษฐ์ สัมพันธรัตน์ อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน มอบหมายให้นายวิฑูรย์ นวลนุกูล รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานในพิธีเปิดอบรมโครงการพัฒนาระบบบัญชีการเงินและระบบโปรแกรมทะเบียนลูกหนี้กองทุนพัฒนาบทบาทสตรี หลักสูตรที่ 2
ระบบโปรแกรมทะเบียนลูกหนี้ (LM) สำหรับผู้ใช้งาน โดยมี นายสุรพล แก้วอินธิ ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี กล่าวรายงาน กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วยนักวิชาการพัฒนาชุมชนและพนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีที่ได้รับมอบหมาย รวมทั้งหมด 155 คน ระยะเวลาดำเนินการ ระหว่างวันที่ 13 - 17 มิถุนายน 2566
นายวิฑูรย์ นวลนุกูล รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน กล่าวว่า กองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเป็นภารกิจสำคัญของกรมการพัฒนาชุมชน เพราะมีเป้าหมายที่ต้องทำให้บรรลุวิสัยทัศน์ “เศรษฐกิจฐานรากมั่นคง ชุมชนเข้มแข็งอย่างยั่งยืน ด้วยหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง” กลไกสำคัญในการขับเคลื่อนงานกองทุนฯ ที่สำคัญ ได้แก่ เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชนจังหวัด โดยเฉพาะนักวิชาการพัฒนาชุมชน และพนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี ที่จะทำให้การดำเนินงานกองทุนฯ เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพและบรรลุวัตถุประสงค์ของกองทุนฯ ทั้งนี้การสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการใช้งานระบบโปรแกรมทะเบียนลูกหนี้ (LM) ซึ่งมีความสำคัญอย่างยิ่ง การจัดโครงการพัฒนาระบบบัญชีการเงินและระบบโปรแกรมทะเบียนลูกหนี้ในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าอบรมได้เรียนรู้เกี่ยวกับหลักการ และกระบวนการของระบบทะเบียนลูกหนี้ (LM) เพื่อให้ผู้เข้ารับอบรมได้ฝึกปฏิบัติการใช้งานของระบบโปรแกรมทะเบียนลูกหนี้ (LM) และเพื่อให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมสามารถนำความรู้ที่ได้ไปประยุกต์ใช้กับงานของตนเองได้ จึงขอให้ผู้เข้ารับการฝึกอบรมได้ตั้งใจและนำไปใช้งานให้เกิดประโยชน์สูงสุดในงานต่อไป
ภาพ/ข่าว : กรมการพัฒนาชุมชน Fanpage