![52886951 2320173118205428 4539103149889159168 n](/images/2019/02/26022562/2/52886951_2320173118205428_4539103149889159168_n.jpg)
วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2562 เวลา 09.00 น.
นายนิสิต จันทร์สมวงศ์ อธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน มอบหมายให้นายโชคชัย แก้วป่อง รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการปฏิบัติงานของคณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต รุ่นที่ 5
ณ ห้องอัมรินทร์ ชั้น 3 โรงแรมเอส.ดี. อเวนิว แขวงบางบำหรุ เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร โดยมีนายปรีชา กิตติสัตยกุล ผู้ตรวจราชการกรม ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการสำนักงานกองทุนพัฒนาบทบาทสตรี เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการ
เเละในครั้งนี้ ท่านรองอธิบดี ได้บรรยายพิเศษ ในหัวข้อ "กองทุนพัฒนาบทบาทสตรีกับการพัฒนาคุณภาพชีวิตของประชาชน" แก่เป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการฯ ทั้งสิ้น 86 คน ประกอบด้วย คณะทำงานขับเคลื่อนกองทุนพัฒนาบทบาทสตรีเขต โซนกรุงธนเหนือ จาก 8 เขต (เขตคลองสาน เขตจอมทอง เขตตลิ่งชัน เขตทวีวัฒนา เขตธนบุรี เขตบางกอกน้อย เขตบางกอกใหญ่ และเขตบางพลัด ) จำนวน 72 คน นักพัฒนาสังคมสำนักงานเขต จำนวน 9 คน และเจ้าหน้าที่โครงการ จำนวน 5 คน
![52663175 2320173168205423 6549786729392373760 n](/images/2019/02/26022562/2/52663175_2320173168205423_6549786729392373760_n.jpg)
![52668792 2320173131538760 3610198231679500288 n](/images/2019/02/26022562/2/52668792_2320173131538760_3610198231679500288_n.jpg)
![52889882 2320173094872097 3800870040610275328 n](/images/2019/02/26022562/2/52889882_2320173094872097_3800870040610275328_n.jpg)
![53013970 2320173148205425 6398226438847201280 n](/images/2019/02/26022562/2/53013970_2320173148205425_6398226438847201280_n.jpg)